Mambo Matatu(3) Muhimu ya Kujua Kabla Hujachukua Mkopo wa Biashara.

  Kwenye mtaa ninaoishi ndani ya miezi sita iliyopita nimeshuhudia watu watatu wakifilisiwa mali zao baada ya kushindwa kulipa mikopo ya biashara. Na wiki iliyopita maeneo haya haya ulifanyika mnada wa kuuza mali za watu zilizochukuliwa baada ya kushindwa kulipa mikopo.

  Niliona watu wakifurahia kununua friji kwa shilingi elfu themanini na vingine vingi kwa bei rahisi. Kwa upande wangu niliona kuna mengi ya kujifunza kutokana na matukio haya na kuna haja ya watu kujua mambo muhimu kabla ya kuchukua mikopo ya biashara.

biashara7

  Kuna watu wengi mtaani huku wanajaribu kujikwamua kimaisha kwa kufanya biashara ndogo ndogo na hata biashara za kati. Lakini kutokana na ukosefu wa elimu sahihi juu ya mambo ya fedha na biashara kwa ujumla watu wengi wanajikuta wanatumbukia kwenye madeni yanayowagharimu mali zao binafsi.(soma; tatizo sio fedha, tatizo ni wewe)

  Kama unampango wa kufanya biashara ama tayari upo kwenye biashara kuna mambo muhimu matatu ambayo unatakiwa kuyajua kabla hujachukua mkopo wa biashara.

1. Usichukue mkopo kwenda kuanza biashara. Kama hujawahi kufanya biashara usichukue mkopo kwenda kuanzia biashara. Katika biashara kuna changamoto nyingi sana, na hata uandae business plan ya aina gani bado kuna changamoto ambazo huwezi kuzikadiria kwenye business plan. Ila unapokuwa kwenye biashara kwa muda fulani unaanza kuelewa jinsi ya kukabiliana na changamoto hizo. Kuna sababu nzuri sana kwa mabenki kutokopesha watu ambao hawajakaa kwenye biashara kwa miezi sita. Kwa sababu miezi sita ya mwanzo ya biashara ndio wakati mgumu na wa kujifunza. Hivyo kutumia fedha za mkopo kujifunzia biashara inaweza kukuingiza kwenye matatizo makubwa. Anza kidogo kidogo kwa akiba uliyojiwekea ukishaweza kuzimudu changamoto za biashara ndipo uchukue mkopo.

 

2. Ujue mkopo kabla hujauchukua. Hapa ndio kuna tatizo kubwa sana. Watu wengi wanakimbilia kuchukua mkopo kabla ya kupiga mahesabu ni kiasi gani watakacholipa mpaka mkopo utakapoisha. Kila siku tunasikia watu wakilalamika kulipishwa zidi ya asilimia mia ya mkopo waliochukua. Yani mtu anakopeshwa milioni mbili ila mpaka anapomaliza kuulipa anajikuta amelipa milioni nne. Jua vizuri mahesabu ya riba na pia mrundikano wa riba hiyo(compound interest), kama hesabu hizi huzielewi vizuri tafuta msaada wa wanaoelewa wakusaidie.

 

3. Usitumie fedha ya mkopo kwa chakula. Hapa nako kuna shida kubwa kidogo. Unaweza kuwa na fedha ya mkopo wa biashara, halafu huna hela ya kula, unafanya nini? Kwa fikra za haraka haraka utafikiria kumega mkopo kidogo upate chakula. Kumbuka fedha ya mkopo ina riba, na ukishakula hakuna njia yoyote unayoweza kupata riba kwa chakula ulichokula. Na mbaya zaidi tabia hii ya kutumia fedha hiyo kwa chakula inaendelea kidogo kidogo mwishowe mkopo unaisha. Unahitaji nidhamu kubwa sana ili kutokuitumia fedha ya mkopo kwa matumizi mengine. Inabidi uwe tayari hata kukaa njaa ili kutafuta njia nyingine ya kupata mahitaji hayo badala ya kukimbilia kutumia fedha ya mkopo.

  Mkopo ni mzuri sana katika biashara. Ila kutokuwa na elimu ya kutosha kuhusu matumizi ya fedha mkopo unaweza kuwa kisirani sana kwa biashara yako. Mipango mizuri ya fedha na malengo mazuri yatakuwezesha kukuza biashara yako na kufanikiwa kwenye maisha. Ili kuweza kuwa na mipango mizuri jua jinsi ya kutumia saa moja ya maajabu kwenye maisha yako.(soma; saa moja ya maajabu maishani mwako)

2 thoughts on “Mambo Matatu(3) Muhimu ya Kujua Kabla Hujachukua Mkopo wa Biashara.

Add yours

  1. Habari Mpenzi wangu,
    i am David Cruz ya Los Angeles katika Marekani kwa ajili ya kushuhudia kampuni hiyo ni hisia za binadamu na Mungu kuogopa watu, ambao nilikutana katika yahoo majibu katika si chini ya masaa 48, nilikuwa kutafuta kampuni zilizokopwa binafsi ambapo i wanaweza kupata usawa mkopo 590,000us inakadiriwa dola .so i aliona mtu kushuhudia kwa makampuni ambayo kutoa wake mkopo wa dola takriban 590,000us katika masaa 24 benki 'Kisha i kuwasiliana na kampuni kwa sababu i hawaamini ushahidi, hivyo i tu alisema basi mimi kujaribu kama kampuni inaweza kusaidia nje ya matatizo ya kifedha ni, Mheshimiwa Smith Alexanda mail yangu na yeye i na kujaza fomu ya kutuma mimi kwamba zitawawezesha kuendelea kwa mkopo mara moja na i hawana na i kufuata yote mchakato na wao alinipa, hivyo kushangazwa mkuu wa mkopo wangu alikuwa uhamisho wa akaunti ya benki si chini ya masaa 24. Sijui ni aina gani ya matatizo ya kifedha kwamba una au una ndoto ya kuwa na nyumbani yako mwenyewe. Makampuni haya ni uwezo wa kufanya ndoto yako ya kweli ya barua pepe ni sasa (smithloanfirm2016@gmail.com) na utakuwa na furaha kama sisi sasa i
    Asante

    Like

  2. Hello, i am Bi Nelly Precious, binafsi mkopo Taasisi ambao hutoa mikopo kwa riba ya% 2 tu. sisi kutoa, mikopo binafsi, mikopo ya gari, mji mkuu wa biashara, mikopo binafsi nk kwa watu binafsi na makampuni walio katika matatizo ya kifedha chini ya masharti ya wazi na kueleweka na mkopo. wasiliana nasi leo kupitia barua pepe ili tuweze kukupa masharti yetu mkopo na masharti: (nellyperious@gmail.com)

    Like

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

Create a website or blog at WordPress.com

Up ↑

%d bloggers like this: